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Jafari Juma, Mwananchi

Zanzibar imeshuhu-
dia ukuaji wa sekta ya 
mawasiliano ambayo 
katika kipindi cha miaka 
mitatu umechangia kati-
ka kuboresha maisha ya 
wananchi kijamii na kiu-
chumi sambamba na pato 
la Taifa.

Ukuaji wa sekta hiyo 
umechangiwa na kuwepo 
kwa sera, sheria, kanuni 
na mfumo mzuri wa uto-
aji leseni za huduma za 
mawasiliano pamoja na 
usambazaji wa huduma za 
mawasiliano kwenye mae-
neo mbalimbali. 

Sekta hii inachangia 
katika uchumi moja kwa 
moja na kwa kupitia sek-
ta za utalii, elimu, afya, 
kilimo, biashara, ajira, 
fedha, uwekezaji na sekta 
nyingine zote kama nyenzo 
ya uwezeshaji katika kuon-
geza ufanisi wa utend-
aji kupitia jamii habari. 
Ukuaji imara wa sekta ya 
mawasiliano ni sehemu ya 
matunda yanayotokana na 
juhudi za dhati za Serikali, 
sekta binafsi na wadau.

Serikali kupitia Mfuko 
wa Mawasiliano kwa Wote 
(UCSAF) imekuwa ikifanya 
juhudi kuhakikisha sekta ya 
mawasiliano inakuwa na 
kumnufaisha kila Mzanzi-
bar.  

Katika mwaka wa fedha 
2022/2023, Serikali kupitia 
UCSAF kwa kushirikiana na 
kampuni ya simu za mkono-
ni MIC (TIGO) iliweza kujen-
ga jumla ya minara 42 Zan-
zibar ikiwa ni muendelezo 
wa kuboresha huduma za 
mawasiliano hususani kati-
ka kuunga mkono jitihada 
za Rais Dk Samia Suluhu 
pamoja na Rais Dk Hussein 
Mwinyi katika kutangaza 
utalii. 

Utekelezaji wa miradi 
wa kufikisha huduma za 
mawasiliano katika maeneo 
hayo 42 ulikamilika na kuz-
induliwa Oktoba 26, 2022 
na Dk Hussein Ali Hassan 
Mwinyi, Rais wa Serikali ya 
Mapinduzi Zanzibar. 

Aidha kupitia mradi huu, 
wananchi 211,601 wa visi-
wa vya Pemba na Unguja 
wananufaika na huduma ya 
mawasiliano kutoka kam-
puni ya simu ya MIC (Tigo) 
ambapo kwa sasa wanaweza 
kuwasiliana na ndugu zao, 
kupata huduma za kifedha 
kupitia mitandao ya simu.

Aidha baada ya kukamilika 
kwa mradi huu ambao kwa 
kiasi kikubwa kumetatua 

changamoto ya mawasiliano 
ya simu kwa wananchi wa 
visiwa vya Pemba na Unguja 
ambapo sasa wananchi hao 
wananufaika na huduma 
ya mawasiliano, ikiwa ni 
pamoja na kufanya biashara 
ya kuuza vocha, kufungua 
vibanda vya kutoa hudu-
ma za miamala ya kifedha 
pamoja na masuala mengine 
ya kijamii.

Mradi huu ulitekelezwa 
kwa ruzuku ya Serikali 
inayotolewa na UCSAF 
ambapo kiasi cha Sh 6.9 bil-
ioni kilitengwa kutekeleza 
mradi huo huku maeneo 42 

ya Unguja na Pemba yakinu-
faika na mradi huo. 

Mbali na miradi hiyo, 
UCSAF kwa kushirikiana na 
Taasisi ya Mwanamke Ini-
tiatives Foundation (MIF), 
Zanzibar wamepeleka vifaa 

vya TEHAMA kwenye Skuli 
nne za Sekondari pamoja 
na kufanya ukarabati wa 
maabara za kompyuta na 
uwekaji wa miundombinu 
ya intaneti.

Shule za sekondari zili-

zonufaika na mkakati huo 
ni pamoja na; Kizimkazi 
Dimbani, Kizimkazi She-
hia ya Mkunguni, John 
Pombe Magufuli na Hasnuu 
Makame.

Hii imetokana na kuka-

milika kwa mradi wa ujenzi 
wa minara ya mawasiliano 
ambao umefungua fursa 
za matumizi wa TEHAMA 
kwenye sekta mbalimbali 
Zanzibar.

UCSAF  yaifungua Zanzibar kupitia 
uboreshaji wa huduma za mawasiliano

Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, Dk Hussein Ali Mwinyi akizindua moja kati ya minara 42 ya mawasiliano ya simu liyojengwa kupitia ruzuku 
inayotolewa na UCSAF.

Moja kati ya minara 42 ya mawasiliano ya simu Zanzibar iliyojengwa kupitia ruzuku inayotolewa na UCSAF.

Sh 6.9 bilioni 
Fedha zilizotumika katika 
utekelezaji wa mradi wa ujenzi 
wa minara 42 Zanzibar ambazo 
ni ruzuku kutoka serikalini. 

211,601
Idadi ya wananchi wanaonu-
faika na mradi wa ujenzi wa 
minara 42 Unguja na Pemba. 

2022
Mwaka ambao mradi wa ujenzi 
wa minara 42 Zanzibar uliz-
induliwa na Rais Dk Hussein 
Mwinyi. 


